• Page 1 of 1
  • 1
Diễn đàn » Viet-Simpletv » Hướng Dẫn & Thủ thuật » Lỗi Incorrect Login or Password
Lỗi Incorrect Login or Password
phanlongNgày: Fr, 09-01-2015, 7:17 AM | Post # 1
Thành viên
Danh hiệu: 0
Đang: Offline
Mình là thành viên mới ở Melbourne, muốn xem các kênh VN, các bạn cho biết vì sao tớ vào nhiều kênh cứ báo lỗi Incorrect Login or Password, ví dụ như VTV3, Starmovies, HBO vv... Hoặc đôi khi là lỗi No Source. Mình đã thử cả thay DNS sever thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4 mà vẫn không được, thử nhiều lần vào các ngày khác nhau mà cũng vậy. Đã disable cả Norton khi cài đặt và cho vào exclusion from scan, đại loại là ko có lỗi nào về cài đặt và các file nguyên vẹn ko bị Norton xóa. Cảm ơn các bạn nhé.

VietcagoNgày: Fr, 09-01-2015, 9:56 AM | Post # 2
Administrators
Danh hiệu: 7
Về nguyên tắc thì 3 nguồn vtvplus, htvc và torrent khi play 1 kênh nó cần đăng nhập để lấy stream , mà login và password là ko sai, nếu sai thì vtvplus và htvc nó cũng báo bằng tiếng Việt ( kể cả bạn dùng giao diện tiếng Anh).
Có khả năng là bạn ở Úc nên bị hạn chế IP, bạn có thể kiếm proxy VN để add vào trong phần thiết lập mạng thử xem nhé.Nếu cần buổi tối bạn pm inbox fanpage fb mình có thể xem giúp bạn qua teamviewer.

CỦA TA LÀ CỦA TA, CỦA NGƯỜI KHÁC PHẢI BIẾN THÀNH CỦA TA

phanlongNgày: Fr, 09-01-2015, 2:36 PM | Post # 3
Thành viên
Danh hiệu: 0
Ko phải vậy bạn ạ, tớ cài trên máy khác thì lại xem được. Chỉ có cái khác là máy mình la 64bit, ko biết có liên quan gì không. Còn máy kia xem được nhưng thỉnh thoảng lại bị lỗi Runtime Requests Termination ... và thế là nó stop working. Muốn xem trên máy mình quá mà ko xem được các kênh đó. Còn khà năng nào nữa không bạn

Added (09-01-2015, 2:36 PM)
---------------------------------------------
OK, tớ đã dùng ct uninstaller để uninstall completely và cài lại khi đã disable Norton. Sau khi cài, tớ ko vào download cái playlist mới trên plstonline.org của ngày 17/12/2014 và ko thay thế các folders và files mà để y nguyên như cài đặt, giờ thì xem được VTV1 và VTV3 nhưng các kênh Starmovies, HBO vv thì lại báo lỗi No Working Sources, vậy là sao hả các bạn, vấn để là do đâu vậy?

Diễn đàn » Viet-Simpletv » Hướng Dẫn & Thủ thuật » Lỗi Incorrect Login or Password
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: